Kết quả tìm kiếm "quan ly"

Kiểm soát viên Doanh nghiệp nhà nước có nằm trong ban lãnh đạo?
Câu hỏi Kính thưa Luật sư, tôi xin hỏi một vấn đề như sau: Kiểm soát viên trong công ty TNHH (công ty Nhà nước) có được coi như là một thành viên trong ban lãnh đạo công ty hay không? Và có được giới thiệu vào danh sách để bầu vào Ban đối thoại người lao động khi tổ chức Hội nghị với người lao động hay không (công ty tôi có công đoàn cơ sở)? Rất mong các Luật sư giải đáp giúp tôi về vấn đề này. Tôi xin chân thành cảm ơn!
Trình tự, Thủ tục mua lại nhà ở do Bộ quốc phòng quản lý
Câu hỏi Xin kính chào luật sư! Tôi có một vấn đề muốn hỏi luật sư như sau: Hiện nay vợ chồng tôi đang có dự tính mua nhà ở cũ do Bộ quốc phòng quản lý. Tuy nhiên, vợ chồng tôi không biết về điều kiện và đối tượng để được mua nhà được quy định như thế nào? Vì vậy mong luật sư tư vấn giải đáp giúp tôi về vấn đề này. Tôi xin chân thành cảm ơn!
Thay đổi thông tin người quản lý công ty TNHH, Cổ phần, Hợp danh
Công ty phải nhanh chóng thực hiện thông báo về việc thay đổi thông tin người quản lý với Phòng Đăng ký kinh doanh trong thời hạn 05 ngày làm việc, kể từ ngày có thay đổi thông tin về họ, tên; địa chỉ liên lạc; quốc tịch; số thẻ căn cước công dân, chứng minh nhân dân hoặc chứng thực cá nhân hợp pháp khác của Giám đốc (Tổng giám đốc), thành viên Ban kiểm soát hoặc Kiểm soát viên.
Quản lý phần sở hữu riêng trong tòa nhà chung cư
Hiện nay tôi đang một Tòa nhà chung cư tại Hà Nội theo tôi được biết thì Tòa nhà có phần sở hữu chung và sở hữu riêng của cư dân, vậy đối với phần sở hữu riêng thì Chủ đầu tư có quyền quản lý hay không?
Quyền quản lý phần sở hữu chung, sử dụng chung của Tòa nhà chung cư
Phần sở hữu riêng trong nhà chung cư được quy định tại khoản 1 Điều 100 Luật nhà ở 2014; Phần sở hữu của nhà chung cư là Phần diện tích và các hệ thống thiết bị thuộc sở hữu chung của các chủ sở hữu nhà chung cư được xác định theo quy định tại Khoản 2 Điều 100 của Luật Nhà ở và phải được ghi rõ trong hợp đồng mua bán, thuê mua căn hộ.
Các ban quản lý dự án công ty thành viên thuộc Tổng công ty Nhà nước có phải BQLDA chuyên nghiệp?
Ban quản lý dự án của Công ty tôi được thành lập trên cơ sở của Hội đồng quản trị để tiến hành các hoạt động đầu tư xây dựng.

Liên kết